Dokokin wasan: Sudoku.
Yadda ake wasa?
Domin yin wasa, kawai danna murabba'in inda zaku sanya lamba, sannan danna lamba.
Dokokin wasan
Sudoku wasa ne na tunanin Japan. Dole ne ku nemo hanyar sanya lambobi daga 1 zuwa 9 akan grid 9x9. A farkon wasan, ana ba da lambobi kaɗan, kuma akwai hanya ɗaya kawai don cika grid daidai. Dole ne a sanya kowace lambobi don mutunta kowace ƙa'idodi masu zuwa:
- Ba za a iya maimaita lamba ɗaya a jere ɗaya ba.
- Ba za a iya maimaita lamba ɗaya a cikin ginshiƙi ɗaya ba.
- Ba za a iya maimaita lamba ɗaya a cikin murabba'in 3x3 guda ɗaya ba.
A al'adance, Sudoku wasa ne na kaɗaici. Amma akan wannan app, wasa ne na 'yan wasa biyu. Kowane ɗan wasa yana wasa bayan ɗayan har sai grid ya cika. A ƙarshe, mai kunnawa da mafi ƙarancin ƙididdiga na kurakurai ya lashe wasan.